An adana shi daidaiMa'ajiyar baturi LiPOriƙe iko mai mahimmanci na shekaru 2-3 a cikin drones, motocin RC, da na'urorin lantarki masu ɗaukuwa. Don amfanin yau da kulluntsarin adana hasken rana na gida, Batir LiPO na iya ɗaukar shekaru 5-7 a cikin ajiya.Bayan wannan, lalacewa yana haɓaka, musamman idan yanayin ajiya ba shi da kyau.
1. Menene Batirin LiPO?
Ana amfani da batirin LiPO (Lithium Polymer).baturi lithium-ionfasaha. Nau'o'in gama gari sun haɗa da NMC (Nickel Manganese Cobalt) da LCO (Lithium Cobalt Oxide). Suna sarrafa jiragen sama marasa matuki, motocin RC, da na'urorin lantarki masu ɗaukar nauyi saboda yawan kuzarinsu. Tare da kulawa mai kyau, tsawon rayuwarsu shine shekaru 2-3 ko 300-500 hawan keke.
2. Rayuwar Batirin LiPO a Ma'ajiyar Rana
Don amfani da hasken rana na gida tare da batir NMC LiPO, yi tsammanin shekaru 5-7 na rayuwar aiki tare da amfanin yau da kullun.Zurfin fitarwa da zafin jiki yana da tasiri mai mahimmanci akan tsawon rai.
Jagorar Yanayin Adana Batirin LiPO
- ▲Ma'ajiya mai kyau na batirin LiPO NMC ba abu bane mai yuwuwa.
- ▲Yi amfani da akwatin ajiyar baturin LiPO (mai hana wuta/mai iska).
- ▲Kiyaye ma'auni na ma'auni na baturi LiPO: 40°F–77°F (5°C–25°C). Nisantar zafi ko daskarewa.
- ▲Ajiye a busassun wurare masu tsayi - ba a cikin gareji masu zafi ba.
Mahimmanci: Wutar Ma'ajiyar Batir LiPO & Yanayin
- ⭐ Cikakken cajin ajiyar batirin LiPO shine ~ 3.8V kowace tantanin halitta.
- ⭐ Kada a taɓa adana cikakken caji (4.2V/cell) ko cikakken magudanar ruwa (<3.0V/cell)!
- ⭐ Yi amfani da cajar baturin LiPO koyaushe tare da yanayin ajiya - yana daidaita kai tsaye zuwa 3.8V.
- ⭐ Kunna yanayin ajiyar baturin LiPO kafin adana dogon lokaci.
3. LiPO vs. LiFePO4: Me yasa Masu Solar ke Zaɓan Tsaro & Tsawon Rayuwa
Batirin LiPO (NMC/LCO) daLiFePO4 (Lithium Iron Phosphate) baturifasaha ce ta asali daban-daban. Duk da yake duka tushen lithium ne, sunadarai, aminci, da tsawon rayuwarsu sun bambanta sosai - musamman donajiyar rana ta gida. Anan ne dalilin da yasa masu fasahar hasken rana suka fi son LiFePO4:
| Siffar | Batir LiPO (NMC) | LiFePO4 Baturi | Nasara |
| Tsawon rayuwa | 5-7 shekaru | 10+ shekaru | LiFePO4✓ |
| Zagaye | 500-1,000 | 3,000-7,000+ | LiFePO4✓ |
| Tsaro | Hadarin matsakaici | Barga sosai | LiFePO4✓ |
| Thermal Runaway Hadarin | Mafi girma | Ƙarƙashin Ƙasa | LiFePO4✓ |
| ROI don Solar | Ƙananan saboda maye gurbin | Babban tanadi na dogon lokaci | LiFePO4 ✓ |
Shawarwari:Dominajiyar makamashin hasken rana na gida, LiFePO4 baturi ne bayyananne zabi. Suna bayar da:
- ⭐ Shekaru goma - tsawon rayuwa tare da ƙarancin kulawa.
- ⭐ Babu haɗarin gobara - mai lafiya ga gareji, benaye, ko gidajen iyali.
- ⭐ Ƙananan farashin rayuwa - ƙarancin maye gurbin, da mafi girma ROI.
4. Yi aiki Yanzu don Ma'ajiyar Solar Kyauta!
Idan kuna amfani da batir LiPO:
Kada ku yi caca tare da lalacewa ko aminci! Nan take:
- ♦Saita zuwa ƙarfin lantarki na 3.8V ta amfani da cajar baturin LiPO tare da yanayin ajiya.
- ♦Kulle su a cikin akwatin ajiyar baturin LiPO mai hana wuta - ba za a iya sasantawa ba don rage haɗari.
- ♦Ajiye a wuraren da ake sarrafa sauyin yanayi (40°F-77°F / 5°C-25°C).
- Sakaci yana yanke tsawon rayuwa zuwa watanni kuma yana haɗarin kumburi/wuta.
Don ajiyar makamashin hasken rana:
Tsallake damuwa - haɓakawa zuwa LiFePO4! Samu:
- → Shekaru 10-15 na rayuwa tare da damuwa na kulawa da sifili.
- →Amintaccen ginannen kariya daga guduwar zafi.
- → ROI mafi girma tare da 6,000+ zurfin hawan keke.
Kai na gaba zai gode maka.
Mataki na gaba:Kare LiPOs ɗin ku a yau ko saka hannun jari cikin rashin damuwaLiFePO4 batirin hasken ranayanzu!
Idan kana neman amintaccen ajiyar batir na lifepo4, da fatan za a iya tuntuɓe mu asales@youth-power.net.