SABO

Tariffs na shigo da kayayyaki na Amurka na iya fitar da hasken rana na Amurka, farashin ajiya ya haura 50%

Muhimmiyar rashin tabbas na tattare da harajin shigo da kayayyaki na Amurka masu zuwa akan filayen hasken rana da abubuwan ajiyar makamashi. Duk da haka, rahoton Wood Mackenzie na baya-bayan nan ("Dukkanin da ke cikin jadawalin kuɗin fito: abubuwan da ke haifar da masana'antar wutar lantarki ta Amurka") ya bayyana sakamako ɗaya a sarari: waɗannan jadawalin kuɗin fito za su ƙara yawan farashin wutar lantarki da hasken rana.ajiyar makamashin baturia Amurka.

Takaddun harajin Amurka na iya haifar da hauhawar farashin batir mai amfani da hasken rana

Amurka ta riga ta kasance ɗaya daga cikin kasuwanni mafi tsada a duniyama'aunin amfani da hasken rana. Wood Mackenzie yayi kashedin cewa jadawalin jadawalin kuɗin fito zai ƙara haɓaka waɗannan farashin. Kamfanin ya yi imanin cewa ajiyar makamashi yana fuskantar tasiri mafi girma.

Rahoton ya zayyana abubuwa biyu masu yuwuwa:

  •  Tashin hankali na Kasuwanci (10-34% jadawalin kuɗin fito):Ƙididdiga don haɓaka farashi don yawancin fasaha da 6-11%.
  • Yaƙin Ciniki (farashi 30%) Ana iya ganin farashin ya tashi har ma da yawa.

1. Takaitattun Haɗin Kuɗi A Tsakanin Rashin Tabbacin Tarif

Mahimmanci,ma'ajin baturi mai amfanishine banda. Saboda tsananin dogaron da Amurka ta yi akan sel batirin lithium da aka shigo da su (musamman daga China),aikin ajiyar baturifarashi na iya karuwa sosai - da 12% zuwa sama da 50% a ƙarƙashin yanayin yanayin.

Yayin da masana'antar batir ta Amurka ke fadadawa, Wood Mackenzie ya kiyasta cewa karfin cikin gida zai cika kusan kashi 6% na bukatar nan da shekarar 2025 da yuwuwar kashi 40 cikin 100 nan da shekarar 2030, wanda hakan zai haifar da dogaro ga shigo da kaya cikin sauki ga haraji.

2. Ma'ajiya Buga Mafi Wuya, Solar Premium Faɗin

Ƙarƙashin yanayi guda biyu-Tsarin Kasuwanci (10-34% jadawalin kuɗin fito) da kuma Yaƙin Ciniki (kushi 30%) - yawancin fasahohin na fuskantar 6-11% hauhawar farashin.Ma'ajiyar baturin wutar ranashine mafifici saboda dogaro da shigo da kaya.

Har ila yau, farashin ma'ajiyar hasken rana zai yi balaguron balaguro: Kayan aiki na Amurka na iya kashe 54% fiye da na Turai da 85% fiye da na China nan da 2026. Tariffs na yau da kullun da manufofin watsawa marasa inganci sun riga sun haɓaka kuɗaɗen hasken rana na Amurka; sabon jadawalin kuɗin fito zai zurfafa wannan ƙimar ga masu amfani.

3. Jinkirin Ayyuka da Rushewar Masana'antu

Rashin tabbas game da shigo da kuɗin fito na Amurka yana kawo cikas ga zagayowar tsare-tsare na shekaru 5-10, yana haifar da "babban rashin tabbas" ga 'yan wasan masana'antar wutar lantarki.

Wood Mackenzie yana tsammanin jinkirin aikin, mafi girmaYarjejeniyar Siyan Wuta (PPA)farashin, da babban tasirin aikin. Chris Seiple, Mataimakin Shugaban Kamfanin Power & Renewables, yayi kashedin waɗannan manufofin haɗarin rugujewar sarkar samar da kayayyaki da tafiyar hawainiya. Tare da farashi da layukan lokaci a cikin sauye-sauye, rahoton ya annabta wani koma baya a ayyukan ayyukan sabuntawa na Amurka.

4. Kammalawa: Hanya Mai Kalubalantar Gaba

Kudaden harajin shigo da kayayyaki na Amurka daga ƙasa yana barazanar kawo cikas ga tsaftataccen makamashin Amurka ta hanyar ƙara farashi da haifar da rashin tabbas.

Yayin da masana'antun cikin gida ke haɓaka, ba za ta biya buƙatu ba nan ba da jimawa ba, yana barin Amurka ta dogara da shigo da kayayyaki - kuma tana da rauni ga tashin hankali. Dole ne masu tsara manufofi su daidaita daidaito tsakanin kariyar ciniki da araha, ko haɗarin jinkirta karɓuwa mai sabuntawa.

mu ajiyar makamashin hasken rana

Ga 'yan kasuwa, rarrabuwar sarƙoƙi da kuma kulle farashin kayan aiki da wuri na iya taimakawa rage haɗari. Ƙarshe, ba tare da gyare-gyaren dabarun ba, mafi girmatsarin ajiyar makamashin baturiFarashin zai iya hana ci gaba zuwa burin yanayi.

Danna Nan Don Kasancewa da Sanin Sabbin Manufofi da Labarai a Masana'antar Solar:https://www.youth-power.net/news/

Don kowace tambaya na fasaha ko tambayoyi game da ajiyar batirin hasken rana, da fatan za a iya tuntuɓar mu a sales@youth-power.net.


Lokacin aikawa: Juni-20-2025